Abdou Rachid Thiam

Abdou Rachid Thiam ɗan ƙasar Senegal masani ne a fannin ilimin biophysics kuma darektan bincike a Cibiyar Nazarin Kimiyya ta Faransa da Ecole Normale Superieure a Paris, Faransa (UMR 8023), inda yake nazarin hanyoyin jiki waɗanda ke daidaita ƙarfin lipid droplets a cikin cells da kuma vitro. Ya kasance mai karɓar lambar yabo ta CNRS Bronze a cikin shekarar 2020. Thiam ya sami digiri a fannin Kimiyya daga ESPCI Paris kafin ya gudanar da bincikensa na digiri na uku a Jami'ar Pierre da Marie Curie a Paris kan nazarin kwanciyar hankali na emulsions ta amfani da microfluidics. Bayan PhD, ya koma Jami'ar Yale a shekarar 2012 a ƙarƙashin haɗin gwiwar Marie Curie don gudanar da bincike na digiri a cikin ƙungiyar kyautar Nobel ta Laureate James E. Rothman, kafin ya fara ruƙunin bincikensa a CNRS a shekarar 2014.


Developed by StudentB